Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

La CitrOuilLe~*
Posted : Wednesday, July 4, 2012 2:13:18 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เข้าใจว่ามีทั้งซี และเคยูแบนด์ รายการส่วนใหญ่เหมือนกันมั้ย กล่องอาเอสดูรายการแกรมมี่ได้มั้ย คุณภาพของภาพตัวไหนดีกว่ากัน มีช่องอะไรที่อีกกล่องไม่มีบ้างครับ

ilovetakki
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, July 4, 2012 2:58:20 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
วันนี้ไปส่องดูกล่องแกรมมี่มาเหมือนกัน ก็เห็นมีช่อง8ที่เป็นของอาร์เอสอยู่นะคะ ไม่รู้ช่องอื่นๆของอาร์เอสมีช่องอะไรบ้างจำได้แต่ช่องนี้ช่องเดียว มีช่องสาระแน เวิคพอยท์ นอกนั้นก็คล้ายๆกับกล่องอื่นๆมีช่องหนัง เพลง ข่าวแต่เรายังลังเลอยู่เลยเพราะไม่เห้นมีช่องสำรวจโลก เราชอบช่องนี้อ้ะ

หน่วยอาชาเหล็ก
ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, July 4, 2012 4:15:13 AM(UTC)
Guest

กล่อง GMM Z กับ กล่อง SUNBOX ช่องรายการเหมือนกันหมดทุกอย่างจะแตกต่างก็ตรงช่องพิเศษที่จะสามารถรับชมผ่านทางกล่องนั้นเท่านั้น
ช่องพิเศษของกล่อง GMM Z ก็มีช่อง GMM Z HITS,GMM Z THEATRE,GMM Z GENIUS
ช่องพิเศษของกล่อง SUNBOX ก็มีช่อง RS SPORT LA LIGA

IamUna
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, July 4, 2012 8:57:17 AM(UTC)
Guest

ทั้ง 3 กล่อง คุณสมบัติทั่วไปเหมือนกัน Sun Box, GMMZ, O2 ของ PSI

GMMZ มีช่องของ RS ทุกช่องค่ะ ยกเว้นช่อง Laliga ค่ะ อยู่ระหวางการเจรจา แต่กล่องของ GMMZ จะมี content พิเศษ ที่ดูฟรีเฉพาะคนที่ติดกล่องเท่านั้น หรือสามารถซื้อ content พิเศษของ GMM ดูเพิ่มได้ค่ะ

O2 ของ PSI รับช่อง Free to Air ของ GMM & RS ได้ปกติ และสามารถรับชม Laliga ได้ค่ะ เพียงไปชำระเงินเพิ่ม 6 เดือน 900 บาท หรือ 1 ปี 1,200 บาท ได้คืนเป็นค่าโทรหรือเล่นเนตบนมือถือจาก dtac แต่ไม่สามารถชมช่องพิเศษ ของ GMM ได้ เช่น ฟุตบอลยูโร

Sun Box ซื้อกล่อง 1,500 บาท ดู Laliga ฟรี 1 ปีทันที ไม่ต้องจ่ายค่ารายเดือนเพิ่ม รับชมช่อง Free to Air ของ GMM & RS ได้ปกติค่ะ

ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์บอลโลก ยังไม่ทราบเงื่อนไขค่ะ

*** แก้ไขและเพิ่มเติมข้อมูลค่ะ ตอนแรกให้ข้อมูลผิดบางส่วน ต้องขออภัยด้วยค่ะ**

Kamojang
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, July 5, 2012 8:57:56 PM(UTC)
Guest

#3 กล่อง GMM ดูลาลีก้าจากช่องไหนครับ เพราะเห็นของ Sunbox จะไปโผล่ที่ช่องหมายเลข 7 แต่ของ Gmm เลข 7 ตอนนี้เป็น Gmmhitz อยู่ ส่วนช่องแปดของ RS อันนี้มีถ่ายฟรีให้ดูเป็นบางคู่อยู่แล้วแต่แบบเต็ม ๆ อันนี้ต้องไปดูช่องไหนครับ เพราะถามในเฟสฯของRSเค้าบอกกล่องsunbox กับ O2 ของ PSI ที่ดูได้อ่ะครับ

ปล.เพราะตอนนี้ทดลองออกอากาศอยู่ ที่ช่องหมายเลข 7 ของกล่อง sunbox (ตามที่เฟสฯของอาร์เอสแจ้งไว้แต่กล่องgmmช่อง7ไม่มีถ่ายครับ)

IamUna
ความเห็นที่ 5 Posted : Friday, July 6, 2012 8:04:48 AM(UTC)
Guest

โทษทีค่ะ เข้ามาเพิ่มเติมให้ เพิ่งได้ข้อมูลมาใหม่ค่ะ ต้องขอโทษด้วยที่ตอนแรกให้ข้อมูลผิดไปบางส่วนค่ะ
ตอนนี้ช่อง Laliga กับกล่อง GMMZ อยู่ระหว่างเจรจาอยู่ค่ะ แต่ช่องอื่นๆของ RS ช่อง 8, สบายดี, You Channel หรือ Yaak TV ดูได้ตามปกติค่ะ

และค่ารับชมช่อง Laliga สำหรับคนที่ติดกล่อง O2 ขายเป็น Pack ค่ะ 6 เดือน 900 บาท, 1 ปี 1,200 บาท แต่จะได้คืนเป็นค่าโทร Dtac และเล่นเนตบนมือถือค่ะ

ช่องทางการรับชมช่อง Laliga เพิ่มเติม ช่อง 7 ถ่ายทอดสด 12 คู่
ช่อง 8 ถ่ายทอดสด 38 คู่ค่ะ
แต่ช่อง Laliga ถ่ายทอดทุกคู่ตลอดทั้งปี 380 คู่ค่ะ

ใบเหลือง
ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, July 7, 2012 1:19:12 AM(UTC)
Guest

ปล่อยเสือเค้ากัดกันไป ...
แต่ที่แน่ๆตอนนี้ กล่อง ดรีมบล็อคกำลังเป็นหมัน . . .

เลขศูนย์
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, July 10, 2012 1:17:27 AM(UTC)
Guest

ตอนนี้ถ้าคิดว่าุคุ้มคงเป็น Sun BOX

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.